Gwledydd Gorau yn ôl CMC 2022 Cynnyrch Mewnwladol Crynswth

Wedi'i ddiweddaru ddiwethaf ar Medi 8, 2022 am 09:14 am

Felly dyma restr o'r Gwledydd Gorau yn ôl Cynnyrch Mewnwladol Crynswth CMC 2022. UD yw'r economi fwyaf yn y byd gyda CMC o 25.3 triliwn doler yr Unol Daleithiau ac yna Tsieina, Japan, yr Almaen, Deyrnas Unedig ac India.

Mae'r Unol Daleithiau yn cyfrannu 24.40% o CMC y Byd a'r nesaf yw llestri gyda 19.17%. Mae'r 4 economi orau (Gwlad) yn cyfrannu mwy na 50% o CMC ac mae'r 10 gwlad orau yn cyfrannu mwy na 60% o CMC y byd.

Gwledydd Gorau yn ôl CMC 2022 Cynnyrch Mewnwladol Crynswth

Felly dyma restr o'r Gwledydd Gorau yn ôl Cynnyrch Mewnwladol Crynswth CMC 2022.

RhengCMC, prisiau cyfredol (biliynau o ddoleri UDA)Blwyddyn 2022% y Byd
1Unol Daleithiau2534724.40%
2Tsieina1991219.17%
3Japan49124.73%
4Yr Almaen42574.10%
5Deyrnas Unedig33763.25%
6India32913.17%
7france29372.83%
8Canada22212.14%
9Yr Eidal20581.98%
10Awstralia a Seland Newydd20061.93%
Rhestr o'r 10 gwlad orau yn ôl Cynnyrch Mewnwladol Crynswth CMC

Roedd Cyfanswm CMC y Byd yn sefyll ar 103.8 Triliwn Doler yr UD yn y flwyddyn 2022 ac mae'r taleithiau unedig yn cyfrannu tua 24.40% o CMC y byd ac yna Tsieina gyda 19.17%.

Gwlad Orau yn ôl Cynnyrch Mewnwladol Crynswth

Rhestr o'r Gwledydd Gorau yn ôl CMC yn y flwyddyn 2022

RhengCMC, prisiau cyfredol (biliynau o ddoleri UDA)2022% y Byd20232027% yn 20272022 27 i
1Unol Daleithiau2534724.40%266953096622.71%-1.70%
2China, Gweriniaeth y Bobl1991219.17%218652912921.36%2.19%
3Undeb Ewropeaidd1720016.56%183202197316.11%-0.45%
4Japan49124.73%529162604.59%-0.14%
5Yr Almaen42574.10%456553613.93%-0.17%
6Deyrnas Unedig33763.25%368745523.34%0.09%
7India32913.17%358349173.61%0.44%
8france29372.83%308636212.66%-0.17%
9Canada22212.14%236227992.05%-0.09%
10Yr Eidal20581.98%216925271.85%-0.13%
11Awstralia a Seland Newydd20061.93%210525171.85%-0.09%
12Brasil18331.77%198024481.79%0.03%
13Ffederasiwn Rwsia18291.76%171317961.32%-0.44%
14Gweriniaeth Corea18051.74%192023001.69%-0.05%
15Awstralia17481.68%182821861.60%-0.08%
16Iran17391.67%178321211.56%-0.12%
17Sbaen14361.38%151918251.34%-0.04%
18Mecsico13231.27%138016461.21%-0.07%
19Indonesia12891.24%141118681.37%0.13%
20Canolbarth Asia a'r Cawcasws11611.12%123618221.34%0.22%
21Sawdi Arabia10401.00%102211080.81%-0.19%
22Yr Iseldiroedd10140.98%107312710.93%-0.04%
23Gogledd Affrica8570.82%88611470.84%0.02%
24Y Swistir8420.81%88810640.78%-0.03%
25Talaith China yn Taiwan8410.81%89310950.80%-0.01%
26gwlad pwyl7000.67%7569940.73%0.06%
27Twrci6920.67%71411360.83%0.17%
28Sweden6210.60%6708330.61%0.01%
29Gwlad Belg6100.59%6407460.55%-0.04%
30Yr Ariannin5640.54%5746460.47%-0.07%
31Norwy5420.52%5505910.43%-0.09%
32thailand5220.50%5566930.51%0.01%
33Israel5210.50%5486690.49%-0.01%
34iwerddon5160.50%5627160.52%0.03%
35Nigeria5110.49%5809580.70%0.21%
36Emiradau Arabaidd Unedig5010.48%5065860.43%-0.05%
37Awstria4800.46%5196310.46%0.00%
38Malaysia4390.42%4826340.46%0.04%
39Yr Aifft4360.42%4506380.47%0.05%
40De Affrica4260.41%4485130.38%-0.03%
41Singapore4240.41%4515440.40%-0.01%
42Central America4130.40%4385640.41%0.02%
43Philippines4120.40%4466150.45%0.05%
44Vietnam4090.39%4636900.51%0.11%
45Denmarc3990.38%4195110.37%-0.01%
46Bangladesh3970.38%4386280.46%0.08%
47Hong Kong SAR3690.36%3914780.35%-0.01%
GDPbyd103867100.00%110751136384100.00%0.00%
Rhestr o'r Gwledydd Gorau yn ôl Cynnyrch Mewnwladol Crynswth CMC 2022

Felly yn olaf dyma'r rhestr o Wledydd Gorau yn ôl Cynnyrch Mewnwladol Crynswth CMC 2022.

Am y Awdur

Leave a Comment

Ni fydd eich cyfeiriad e-bost yn cael ei gyhoeddi. Meysydd gofynnol wedi'u marcio *

Sgroliwch i'r brig